ในวันที่ 24-31 กรกฎาคม 2566 องค์การบริหารส่วนตำบลหนองเต่า นำโดยนายสุเทพ ด้วงมี นายกองค์การบริหารส่วนตำบลหนองเต่า คณะผู้บริหาร พนักงานและลูกจ้าง จัดกิจกรรมการส่งเสริมคุณธรรมและจริยธรรมโดยการน้อมนำหลักธรรมของพระพุทธศาสนามาปฏิบัติเนื่องในวันเข้าพรรษา จำนวน 6 วัด (วัดพานิชธรรมิการาม วัดโคกสุข ที่พักสงฆ์หนองฟักทอง วัดบ้านลาด วัดหนองเต่า และวัดสระกระเบื้อง) กิจกรรมประกอบด้วยการฟังธรรมและถวายเทียนพรรษา
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/02/360730_0-1024x683.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/02/360731_0-1024x683.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/02/360732_0-1024x768.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/02/360733_0-1024x768.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/02/360734_0-1024x576.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/02/360735_0.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/02/360737_0-1024x768.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/02/360738_0-1024x768.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/02/360739_0-1024x768.jpg)