ในวันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 9.30 น. ณ วัดบ้านลาด หมู่ที่ 5 ตำบลหนองเต่า อำเภอบ้านหมี่ จังหวัดลพบุรี องค์การบริหารส่วนตำบลหนองเต่า นำโดยนายสุเทพ ด้วงมี นายกองค์การบริหารส่วนตำบลหนองเต่า ร่วมกับคณะผู้บริหาร พนักงาน ลูกจ้าง เด็กเล็กและผู้ปกครองศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก และประชาชน ร่วมกันเวียนเทียนเนื่องในวันมาฆบูชาเพื่อแสดงออกถึงการระลึกถึงพระรัตนไตร พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ และเป็นการให้พุทธศาสนิกชนตระหนักถึงสังสารวัฏ การไม่มีที่สิ้นสุด ทุกอย่างเกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับไป อย่างไม่มีที่สิ้นสุด เหมือนอย่างที่เราเดินเป็นวงกลม ที่สุดท้ายแล้วเราจะต้องวนกลับมาที่เดิม และมีพระธรรมคำสั่งสอนของพระผู้มีพระภาคเจ้าเป็นเครื่องนำทางในการดำรงชีวิตต่อไป
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_เวียนเทียนมาฆบูชา230267_๒๔๐๒๒๓_7-1024x768.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_เวียนเทียนมาฆบูชา230267_๒๔๐๒๒๓_36-768x1024.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_เวียนเทียนมาฆบูชา230267_๒๔๐๒๒๓_39-768x1024.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_เวียนเทียนมาฆบูชา230267_๒๔๐๒๒๓_56-768x1024.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_เวียนเทียนมาฆบูชา230267_๒๔๐๒๒๓_72-1024x768.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_เวียนเทียนมาฆบูชา230267_๒๔๐๒๒๓_74-1024x768.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_เวียนเทียนมาฆบูชา230267_๒๔๐๒๒๓_99-1024x768.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_เวียนเทียนมาฆบูชา230267_๒๔๐๒๒๓_118-1024x768.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_เวียนเทียนมาฆบูชา230267_๒๔๐๒๒๓_121-1024x768.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_เวียนเทียนมาฆบูชา230267_๒๔๐๒๒๓_144-1024x768.jpg)