วันที่ 23 ตุลาคม ของทุกปีเป็นวันสำคัญวันหนึ่งของแดนดินถิ่นสยาม ด้วยเหตุที่เป็นวันคล้าย วันเสด็จสวรรคตของพระบาทสมเด็จพระปรมิรทรมหาจุฬาลงกรณ์ พระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 5 หรือ ชนชาวสยามถวายพระนามแก่พระองค์ว่า “สมเด็จพระปิยมหาราช” องค์การบริหารส่วนตำบลหนองเต่า นำโดยพันตรีอุดม พุฒหอม รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบล คนที่ 1 พร้อมด้วยพนักงานส่วนตำบลหนองเต่า เข้าร่วมพิธีถวายพวงมาลาสักการะพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาจุฬาลงกรณ์ พระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ในวันจันทร์ที่ 23 ตุลาคม 2566 ณ ศาลาประชาคมอำเภอบ้านหมี่ อำเภอบ้านหมี่ จังหวัดลพบุรี
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2023/11/394300241_887923306008731_9007054126063272936_n-768x1024.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2023/11/394748961_1340861226597272_2350454753743071390_n-768x1024.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2023/11/394882330_1255065712554549_7448837565183626833_n-1024x768.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2023/11/394937218_649018057377428_2406753344196442885_n-584x1024.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2023/11/395406993_288050864051208_8404967489753351211_n-1-955x1024.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2023/11/393790346_1271662020155402_8043371803537797870_n-1024x768.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2023/11/393801698_1271662546822016_4478647074408540978_n-1024x768.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2023/11/393990889_1005199840594944_1006735770373007309_n-827x1024.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2023/11/394237304_1899107180485812_7331502691937740250_n-1024x683.jpg)