วันที่ 12 เมษายน 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลหนองเต่า นำโดยนายสุเทพ ด้วงมี นายกองค์การบริหารส่วนตำบลหนองเต่า ร่วมกับชมรมผู้สูงอายุตำบลหนองเต่า จัดทำโครงการใส่ใจดูแล ห่วงใยผู้สูงอายุและผู้พิการ “เพื่อนช่วยเพื่อน” ณ วัดสระกระเบื้อง โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้สูงอายุและคนพิการมีความรู้ความเข้าใจ ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมในการดูแลสุขภาพอนามัยของตนเอง ทั้งด้านโภชนาการ การฟื้นฟูสมรรถภาพร่างกายและจิตใจ และมีสุขภาพทั้งทางร่างกายและจิตใจที่แข็งแรง เพื่อให้ผู้สูงอายุและผู้พิการได้มีการพบปะ แลกเปลี่ยนประสบการณ์และทำกิจกรรมร่วมกัน และเพื่อให้การดำเนินงานของชมรมผู้สูงอายุมีความต่อเนื่องและยั่งยืน
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_ชมรมผู้สูงอายุ120467_๒๔๐๔๒๓_1-1024x768.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_ชมรมผู้สูงอายุ120467_๒๔๐๔๒๓_4-1024x768.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_ชมรมผู้สูงอายุ120467_๒๔๐๔๒๓_5-1024x768.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_ชมรมผู้สูงอายุ120467_๒๔๐๔๒๓_8.jpg)
![](https://www.nongtaobanmi.go.th/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_ชมรมผู้สูงอายุ120467_๒๔๐๔๒๓_10.jpg)